Programming Language
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

FOREVER STUDY

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Tối ưu hóa thuật toán
Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeThu Apr 14, 2011 8:47 pm by gianggiangonline

» Can moi nguoi giup do lam bai tap nay
Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeSat Mar 26, 2011 5:23 am by nameless2604

» Bài tập tuần 1.
Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeThu Feb 17, 2011 11:40 pm by Admin

»  tên hàn quốc của tớ là jung hyun in! tên của bạn là gì vậy?
Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeThu Dec 30, 2010 3:17 am by gianggiangonline

» Anh không chỉ quan trọng............như một chiếc đồng hồ báo thức của em!!!
Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeSat Oct 23, 2010 10:58 am by chien_le

» Có những điều thú vị mà không nói ra thì ai cũng biết
Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeTue Oct 19, 2010 11:03 pm by gianggiangonline

» [PopCap Game] Plants Vs Zombies [MF]
Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeTue Oct 19, 2010 9:25 pm by kingofdrak

» help me me memememememem
Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeMon Oct 18, 2010 10:22 am by chien_le

» 3 bai tap ve de quy
Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeTue Oct 12, 2010 6:36 am by chien_le

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Snow angel

Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Empty
Bài gửiTiêu đề: Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010   Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeFri Sep 03, 2010 10:38 am

tại sao rất nhiều người thất bại trong cuộc cách mạng cho bản thân, đạt được muc tiêu và thay đổi cuộc đời theo cách họ muốn?
Dưới đây là những nguyên nhân chính:

1. Nguyên nhân 1: Mục tiêu mơ hồ, không cụ thể
Giải pháp: Làm rõ những điều bạn muốn

Nhiều người hay đặt ra những mục tiêu mơ hồ và không rõ ràng. Họ đặt ra những mục tiêu như “giảm cân” hay kiếm nhiều tiền hơn”. Khi bạn mù mịt về mục tiêu, bạn sẽ không bao giờ đạt được nó. Mọi người hay nói rằng SỰ RÕ RÀNG TẠO NÊN SỨC MẠNH. Bạn cần phải đặt ra những mục tiêu rõ ràng và có thể tính toán được để giúp cho bộ não của bạn biết chính xác phải làm gì và cần phải làm gì để đạt được mục tiêu đó. Ví dụ, đặt ra những mục tiêu như “giảm 10 kg trong 90 ngày và cân nặng còn đúng 48 kg”. Khi bạn cụ thể hoá mục tiêu, bạn có thể phác thảo trong đầu những kế hoạch như trong 1 bữa ăn nên hấp thụ bao nhiêu calo hay bạn phải làm việc nặng nhọc bao nhiêu giờ để tiêu tốn X calo mỗi ngày.

Khi bạn đặt ra những mục tiêu rõ ràng như “tăng thu nhập của tôi từ 4000 USD 1 tháng lên 10000 USD trong 5 tháng. Bạn biết rõ rằng bạn sẽ phải tạo những nguồn thu nhập phụ trị giá 6000 USD. Bạn cũng có thể tạo ra 1 kế hoạch để kiếm thêm được 2000 USD từ việc tiếp thị qua mạng hay những quảng cáo từ blog của bạn, 2000 USD đến từ việc buôn bán ngoại tệ và 2000 USD còn lại đến từ việc bán hàng bán thời gian.

2. Nguyên nhân 2: Thiếu sự tập trung liên tục
Giải pháp: Tập trung vào những gì bạn muốn hàng ngày

Lí do thứ 2 khiến mọi người không đạt được những gì họ muốn là vì họ chỉ viết mục tiêu ra giấy, sau đó thì phớt lờ và nhanh chóng quên nó đi. Trong thời gian đó, họ bị phân tán tư tưởng và phải bươn chải với những những khó khăn thường ngày.

Có 1 thứ thực sự giúp tôi đó là sau khi tôi viết mục tiêu của mình vào 1 tờ giấy dán khổ lớn, tôi dán nó vào góc làm việc, trong phòng ngủ cũng như văn phòng của mình. Tôi thậm chí còn thiết kế mục tiêu của mình trên hình nền máy tính cá nhân. Bằng cách này, những mục tiêu đó liên tục hiển hiện trước mặt và được khắc sâu vào tâm trí tôi 18 tiếng mỗi ngày. Nó giúp tôi liên tục nhắc nhở bản thân tôi phải tiến gấn hơn với mục tiêu của mình và làm những gì tôi muốn.

Lí do 3: Có quan tâm nhưng không phải là 1 cam kết
Giải pháp: Hãy cam kết với tất cả mọi người

Hãy đối mặt với nó. Nhiều người trong số chúng ta hay nghĩ tới mục tiêu mà chúng ta THÍCH đạt được. Chúng ta đều nghĩ rằng thật là TỐT ĐẸP nếu đạt được chúng. Tuy nhiên, thông thường đó không phải là 1 cam kết MẠNH MẼ để buộc chúng ta PHẢI thực hiện. Là con người, chúng ta rất giỏi trong việc không giữ lời hứa với bản thân và chúng ta bắt đầu biện minh “Tôi biết rằng tôi đã nói là tôi muốn giảm cân nhưng mà nó quá khó nên kệ nó đi, đằng nào thì cũng có ai biết đâu mà” . Đó là 1 lối suy nghĩ rất phổ biến (Lời bình của dịch giả: thật ra những người hay biện minh là những người cực kì sáng tạo vì họ có thể viện ra tất cả những lí do có thể để trì hoãn không làm 1 việc gì đó từ ngày này qua tháng khác. Tiếc là họ không dùng sức sáng tạo của mình để làm những việc có ích hơn)

Nếu bạn muốn những điều mình mơ ước trở thành hiện thực, bạn phải CAM KẾT bằng cách không cho mình có con đường lùi. Có 1 điều tôi hay làm khi đặt ra 1 mục tiêu nào đó (Ví dụ: gần đây tôi đặt mục tiêu viết cuốn sách “những bí quyết của các bạn trẻ thành đạt”, đó là tôi đã CAM KẾT VỚI TÂT CẢ MỌI NGƯỜI bằng cách thông báo cho bạn bè, người thân, trên facebook, blog cũng như với tất cả những ai tôi gặp.

Khi bạn liên tục nói về những gì bạn phải làm cũng như thay đổi, bộ não của bạn sẽ không cho bạn bất kì cơ hội nào để thoái lui. Cam kết với mọi người đúng là 1 việc khó khăn nhưng nó CÓ TÁC DỤNG. Vậy nên, lời khuyên của tôi dành cho bạn là thông báo mục tiêu của bạn trên blog và bạn sẽ buộc phải thực hiện nó.

4. Lí do thứ 4: Thiếu sức mạnh cá nhân
Giải pháp: Chịu trách nhiệm và sau đó hành động

Điều cuối cùng ngăn cản con người vươn tới thành công đó là họ không chịu hành động. Họ không dùng sức mạnh cá nhân của mình để đạt được kết quả họ muốn. Những thứ ngăn họ hành động là những thú như NỖI SỢ HÃI, SỰ TRÌ HOÃN, NGHI NGỜ BẢN THÂN HAY LƯỜI BIẾNG …

Bạn nên hiểu là bạn chịu trách nhiệm cho những suy nghĩ cũng như cảm xúc của mình. Với việc áp dụng những kĩ thuật như NLP, bạn có thể học được cảch làm chủ cảm xúc, hướng sự tập trung của mình nhằm mục địch tự thúc đẩy bản thân và vượt qua những thói quen cũng như cách ứng xử tiêu cực. Bạn phải học NLP để có thể tập trung cũng như hướng bạn hành động để đạt được kết quả bạn muốn.
mrmax

Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010   Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010 Icon_minitimeFri Sep 03, 2010 9:16 pm

Thank vì bài viết hay .Nhung post nham cho roi.Sua lai di ban oi

Đạt được mục tiêu và thay đổi cuộc đời bạn trong năm 2010
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» sao dao nay ko thay aj len dien dan trao doi nua nhi?
» Giáo trình C++ của thầy Phạm Văn Ất
» toán tử trong C++
» CẬP NHẬT NỘI DUNG TRONG GIAI ĐOẠN TỚI
» Anh không chỉ quan trọng............như một chiếc đồng hồ báo thức của em!!!